งานพัฒนานักศึกษาและศิษย์เก่าสัมพันธ์ คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีการประมง มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัย วิทยาเขตตรัง ดำเนินการจัดโครงการคุณธรรมนำชีวิตลูกเสม็ดขาว โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้นักศึกษามีความรักชาติศาสน์ กษัตริย์ มีจิตสำนึกความเป็นไทยและมีความกตัญญูต่อผู้มีพระคุณ มีระเบียบวินัย และความซื่อสัตย์สุจริต
โดยดำเนินการจัดโครงการในวันศุกร์ที่ 7 กรกฎาคม 2566 เวลา 08.00 – 16.00 น. ณ ห้องประชุม รศ.ประชีพ ชูพันธ์ อาคารเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา 5 ธันวาคม 2550 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัย วิทยาเขตตรัง
![](https://fishtech.rmutsv.ac.th/fishtech/sites/default/files/img/23/06/358540683_773712444541997_4780880153263393723_n.jpg)